![](http://www.spph.go.th/uploads/articles_icon/2023_05/4554_iconview_1684719076.jpg)
เจ้ากรมแพทย์ทหารเรือ เป็นประธานในพิธีบวงสรวง และพิธีบำเพ็ญกุศลอุทิศถวาย
พลเรือโท ชลธร สุวรรณกิตติ เจ้ากรมแพทย์ทหารเรือ เป็นประธานในพิธีบวงสรวงพระรูปเหมือนพลเรือเอกพระเจ้าบรมวงศ์เธอ พระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ณ อาศรมหมอพร โรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า กรมแพทย์ทหารเรือ และพิธีบำเพ็ญกุศลอุทิศถวายเนื่องในวันคล้ายวันสิ้นพระชนม์ พลเรือเอก พระเจ้าบรมวงศ์เธอ พระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ " วันอาภากร " ณ ห้องศิริพัฒน์ สโมสร รพ.ฯ โดยมี คณะผู้บริหาร ข้าราชการ รพ.ฯ เข้าร่วมพิธีฯ เมื่อวันที่ 19 พฤษภาคม 2566